Gwamnati ta zaɓi ƙirar na'urorin hura iska wanda Burtaniya ke buƙata cikin gaggawa |Kasuwanci

Gwamnati ta zaɓi na'urorin da za a iya samar da su cikin sauri don samar da injunan NHS da injuna 30,000 da ake buƙata don shawo kan hauhawar marasa lafiya na Covid-19.

A cikin damuwa cewa na'urorin 8,175 da ake da su ba za su isa ba, masana'antun masana'antu sun yi ta duban ƙirar ƙirar da za a iya samarwa da yawa, bisa ka'idojin da Ma'aikatar Lafiya da Kula da Jama'a (DHSC) ta bayar.

Amma majiyoyin da suka saba da tattaunawar sun ce gwamnati ta zaɓi ƙirar da ake da ita kuma tana iya yin amfani da ƙarfin masana'antar Burtaniya don haɓaka samarwa da yawa.

Kamfanin Smiths ya riga ya yi ɗaya daga cikin ƙirar, mai ɗaukar iska mai ɗaukar hoto "paraPac", a rukunin yanar gizon ta na Luton, kuma ya ce yana tattaunawa da gwamnati don taimakawa wajen samar da iska 5,000 a cikin makonni biyu masu zuwa.

Andrew Reynolds Smith, babban jami'in gudanarwa, ya ce: "A wannan lokacin na rikicin kasa da na duniya, ya zama wajibi mu taimaka a kokarin da ake yi na shawo kan wannan mummunar annoba, kuma aikin da ma'aikatanmu suka yi ya karfafa ni. cimma wannan buri.

"Muna yin duk mai yiwuwa don haɓaka samar da isassun iska a rukunin yanar gizon mu na Luton da kuma duniya baki ɗaya.Tare da wannan, muna tsakiyar haɗin gwiwar Burtaniya muna aiki don kafa ƙarin rukunin yanar gizo don ƙara yawan adadin da ke akwai ga NHS da sauran ƙasashen da wannan rikicin ya shafa. "

Penlon na tushen Oxfordshire shine wanda ya tsara sauran injinan iska, a cewar Financial Times.A baya shugaban samfurin Penlon ya yi gargadin cewa tambayar ƙwararrun masana'antun da ba ƙwararrun masana'antun ba don yin injin iska ba zai zama "marasa gaskiya ba" kuma kamfanin ya ce nasa Nuffield 200 Anesthetic Ventilator ya gabatar da mafita "mai sauri da sauƙi".

A wani yunƙuri da wasu suka kwatanta da rawar da masana'antar Biritaniya ta taka wajen kera Spitfires a lokacin yaƙin duniya na biyu, ana sa ran masana'antun irin su Airbus da Nissan za su ba da tallafi ta hanyar ba da kayan buga 3D ko kuma haɗa na'urori da kansu.

Idan kana zaune tare da wasu mutane, ya kamata su zauna a gida na akalla kwanaki 14, don guje wa yada cutar a wajen gida.

Bayan kwanaki 14, duk wanda kuke zaune tare da ba shi da alamun cutar zai iya komawa al'adarsa ta al'ada.Amma, idan wani a cikin gidan ku ya sami alamun cutar, ya kamata ya zauna a gida har tsawon kwanaki 7 daga ranar da alamun su suka fara.Koda yana nufin suna gida fiye da kwanaki 14.

Idan kana zaune tare da wanda ya kai 70 ko sama da haka, yana da yanayin dogon lokaci, yana da ciki ko kuma yana da raunin garkuwar jiki, gwada neman wani wuri don su zauna na kwanaki 14.

Idan har yanzu kuna da tari bayan kwanaki 7, amma yanayin zafin ku na al'ada ne, ba kwa buƙatar ci gaba da zama a gida.Tari na iya ɗaukar makonni da yawa bayan kamuwa da cuta ya tafi.

Kuna iya amfani da lambun ku, idan kuna da ɗaya.Hakanan zaka iya barin gidan don motsa jiki - amma tsaya aƙalla mita 2 daga sauran mutane.

HSBC ta fada a ranar Litinin cewa, za ta ba wa kamfanonin da ke aikin aiwatar da aikace-aikacen rance cikin sauri, farashi mai rahusa da kuma tsawaita sharuɗɗan biyan kuɗi don tallafawa buƙatun da ba a taɓa gani ba a asibitocin Burtaniya.

DHSC ta dade tana auna ko masana'anta za su iya fito da sabbin kayayyaki, suna ba da cikakkun bayanai don tsarin “ƙananan karɓuwa” da sauri kerar da tsarin iska (RMVS).

Ya kamata su kasance ƙanana da haske don daidaitawa ga gadon asibiti, amma suna da ƙarfi don tsira daga faɗuwa daga gado zuwa bene.

Dole ne injunan su sami damar samar da iskar tilas biyu - numfashi a madadin majiyyaci - da kuma yanayin tallafi na matsin lamba wanda ke taimakawa waɗanda ke iya yin numfashi da kansu zuwa wani matsayi.

Ya kamata injin ya iya hankalta lokacin da majiyyaci ya daina numfashi kuma ya canza daga yanayin numfashin da aka taimaka zuwa saitin tilas.

Masu ba da iska za su haɗa da kayan gas na asibiti kuma za su buƙaci aƙalla mintuna 20 na batir ɗin ajiya idan ya sami gazawar wutar lantarki.Ya kamata a yi musanya baturan idan ya yi tsawo, ko canja wurin mara lafiya wanda zai iya wuce awa biyu.

An binne shi a ƙarshen takaddun da gwamnati ta yi gargadin cewa buƙatar batir ɗin ajiya na nufin ana samar da manyan batura 30,000 cikin sauri.Gwamnati ta yarda cewa "za ta buƙaci shawarar injiniyan lantarki mai iyakacin ƙwarewar soja / albarkatun kafin ta bayyana wani abu a nan.Ya kamata a samu daidai lokacin farko."

Dole ne kuma a sanya su da ƙararrawa wanda ke faɗakar da ma'aikatan kiwon lafiya idan akwai wani laifi ko wani katsewa ko rashin isashshen iskar oxygen.

Dole ne likitoci su iya lura da aikin na'urar iska, misali adadin iskar oxygen da yake bayarwa, ta hanyar nuni.

Yin aiki da injin dole ne ya zama mai hankali, yana buƙatar horo ba fiye da mintuna 30 ba don ƙwararren likita wanda ya riga ya sami ɗan gogewar injin iska.Wasu umarni kuma yakamata a haɗa su akan alamar waje.

Ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai sun haɗa da ikon tallafawa kewayon numfashi 10 zuwa 30 a cikin minti ɗaya, yana tashi cikin ƙari na biyu, tare da saitunan daidaitacce ta kwararrun likitoci.Hakanan ya kamata su iya canza rabon tsawon lokacin numfashi zuwa exhalations.

Takardun ya ƙunshi mafi ƙarancin adadin iskar oxygen da mai hura iska zai iya jefawa cikin huhun majiyyaci.Girman tidal - adadin iskar da wani ya shaka yayin numfashi na al'ada - yawanci kusan milliliters shida ko bakwai ne a cikin kilogiram na nauyin jiki, ko kuma kusan 500ml ga wani mai nauyin 80kg (12 dutse 8lb).Matsakaicin abin da ake buƙata don RMVS shine saiti ɗaya na 450. Mahimmanci, yana iya motsawa akan bakan tsakanin 250 da 800 a cikin ƙarin 50, ko saita zuwa saitin ml/kg.

Matsakaicin adadin oxygen a cikin iska shine 21%.Mai hura iska ya kamata ya ba da kashi 50% da 100% aƙalla kuma aƙalla kashi 30% zuwa 100%, yana ƙaruwa cikin ƙarin maki 10.

Hukumar Kula da Magunguna da Kula da Lafiya (MHRA) ita ce ƙungiyar Burtaniya da ta amince da kayan aikin likita don amfani.Dole ne ya ba da haske koren haske ga duk wani injin iska da aka yi amfani da shi a cikin martanin Covid-19.Dole ne masu masana'anta su nuna sarkar samar da kayayyaki tana ƙunshe a cikin Burtaniya, don tabbatar da cewa ba za a sami cikas ba yayin da aka katse zirga-zirgar jigilar kayayyaki na kan iyaka.Dole ne kuma sarkar samar da kayayyaki ta kasance a bayyane ta yadda MHRA za ta iya tabbatar da dacewa da sassa.

Dole ne masu ba da iska su cika wasu ƙa'idodi na yanzu don amincewar MHRA.Duk da haka, DHSC ta ce tana yin la'akari da ko waɗannan za a iya "natsuwa" idan aka yi la'akari da gaggawar lamarin.


Lokacin aikawa: Maris 24-2020
WhatsApp Online Chat!